พวงสวรรค์ย่าง

มื้อนี้เอาแนวหากินยากมาฝากอีกแล้วครับเป็นประเภทย่างเด้อครับ เป็นอาหารที่สุดยอดอีกเมนูหนึ่ง

หน้าตาของพวงสวรรค์หรือไข่หำ เป็นจั่งซี้หละครับ(ถ้าบ่สุภาพกะขออภัยเด้อครับ) ถ้าภาษากลางเขาเอิ้นอัณฑะวัวเด้อ เหอๆๆ

วิธีการกะบ่ยากนำพวงสวรรค์(ไข่หำงัว) มาหั่นเป็นชิ้นๆ ใหญ่พอประมาณเสร็จแล้วกะใส่ กระเทียม น้ำมันหอย น้ำปลา ซีอิ๊วขาว น้ำมันงา ผงชูรส หมักทิ้มไว้

พอหมักได้ที่เฮากะเอามาย่าง

พอย่างสุกเอากะหั่นใส่จาน

เสริฟพร้อมแจ่วเพลี้ยขมๆจักหน่อย 8)8)8) สิกินแกล้มเหล้าหรือว่าสิกินกับข้าวเหนียวกะสุดยอดครับ 8)8)8)