หัวข้อ: อาหารทางเมืองมุกดาหารครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว
    -*-
    อ้าว มุกดาหาร ข้ามไปฝั่งลาวได้นำ (ความรู้ใหม่ๆ )

ขอคำแนะนำเส้นทางหน่อยนึงจ้า น้องกำลังไปเที่ยวทางนั่นพอดี
    เผื่อมีโอกาสแวะไปลองเบิ่งซักรอบนึง น่าสิใกล้ๆ เส้นทางที่กำลังไปปีใหม่
    พอดีเลย ....ขอคำชี้แนะด้วยจ้า

สงัด903
    Guest
    น้องต้นข้าว ไปที่ตัวเมืองมุกดาหารเลยครับ พี่เคยแต่ข้ามทางเรือครับเพราะสะดวกดีอยู่ในตัวเมืองมุกดาหารเลย เสียค่าเรือ 50 บาทครับ ถ้าข้ามทางสะพานมันไกลหน่อย แนะนำอย่าเอารถข้ามไปเลยเพราะว่าวิ่งกันคนละเลน แล้วเวลาซื้อของควรขอเงินทอนเป็นเงินไทยคืนครับเขามีทอน ที่พักทางลาวก็ที่ไปนอนห้องแอร์ 350 บาทครับ ซื้อของให้ต่อด้วยเด้อครับ มันจะมีคำแนะนำตรงด่านอีกทีครับ ตอนขาดกลับอย่าซื้อโทรศัพท์มาเยอะเด้อครับเดี๋ยวเขายึดซื้อมาก็ใช้เลย ระวังเรื่องยาเสพติดด้วยครับ แถวๆริมโขงเจอคนโบกรถหรือพระโบกรถก็อย่ารับนะครับเพราะอันตราย บาปก็ยอม แถวนั้น ยาเสพติดรอจังหวะเข้ามาประเทศไทยเยอะครับ ขอให้สนุกกับการเดินทางครับถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    เกือบวาสนา มา ฮอดโตข่อย เกือบสิมีคนพาไปเที่ยวลาวแมะ รอเพิ่นชวน เพิ่นดันบ่ชวน บาดนิ บุญบ่มีพอเลยบ่ได่ไปซั่ม ข่อยเลยต้องอยูตามสถาณภาพ ฟาร์มอีเข้ สุมุทรปราการ .. เห้อ เศร้า! พะนะ เสียดายคั่ก ไก้ล์ คาวาอิ คั่ก โอ๊ย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สงัด903
    น้องต้นข้าว ไปที่ตัวเมืองมุกดาหารเลยครับ พี่เคยแต่ข้ามทางเรือครับเพราะสะดวกดีอยู่ในตัวเมืองมุกดาหารเลย เสียค่าเรือ 50 บาทครับ ถ้าข้ามทางสะพานมันไกลหน่อย แนะนำอย่าเอารถข้ามไปเลยเพราะว่าวิ่งกันคนละเลน แล้วเวลาซื้อของควรขอเงินทอนเป็นเงินไทยคืนครับเขามีทอน ที่พักทางลาวก็ที่ไปนอนห้องแอร์ 350 บาทครับ ซื้อของให้ต่อด้วยเด้อครับ มันจะมีคำแนะนำตรงด่านอีกทีครับ ตอนขาดกลับอย่าซื้อโทรศัพท์มาเยอะเด้อครับเดี๋ยวเขายึดซื้อมาก็ใช้เลย ระวังเรื่องยาเสพติดด้วยครับ แถวๆริมโขงเจอคนโบกรถหรือพระโบกรถก็อย่ารับนะครับเพราะอันตราย บาปก็ยอม แถวนั้น ยาเสพติดรอจังหวะเข้ามาประเทศไทยเยอะครับ ขอให้สนุกกับการเดินทางครับถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ

:) - ขอบคุณจ้า..ตกลงน้องไปตามที่พี่แนะนำ
    เพราะลองคุยกับพี่ ๆ ที่ไปนำกันแล้ว ตกลงว่า
    ออกเดินทางคืนวันที่ 27 นี้ แวะเที่ยวปากช่อง
    โคราชนิดนึง แล้วแวะๆ ๆ ไปเรื่อย ๆ ถึงยโสธร
    แล้วกะเลยไปเที่ยวมุกดาหาร ก่อน แล้วค่อยกลับมา
    ให้ทันทอดผ้าป่ายโสธรวันที่ 30 แล้วค่อยเดินทาง
    กลับกรุงเทพ ....ถือเป็นการทัวร์อีสานจริงๆ จัง ๆ ซักหน่อยนึง

แล้วจะเก็บภาพมาฝากเด้อจ้า ส่วนของฝาก จะส่งให้ทาง sms กะแล้ว
    กันทุกผู่ทุกคนชาวบ้านมหาเด้อจ้า ไผ่อยู่บ้านได๋ทางผ่านกะบอกมาได้จ้า
    สิได้แวะไปกินเข่ากินปลา ขออาศัยนอนนำจั๊กคืนสองคืน -*-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    "มีกฎ ข้อนึงไว้ว่า...ห้ามมีเพศสัมพันธ์กับผู้หญิงลาว...พี ่ก็เลยปฏิบัติตามกฎ คือไม่มีกับผู้หญิงลาวครับถึงจะสวยก็ไม่มีแต่สาวเวีย ดนามเยอะมากครับ"///ท่านพี่ครับมาเที่ยวหน้าชวนผมแหน่เด้อคือว่าผมอยากไปเห็นผู้สาวเวียดนาม เห็นเขาว่าผู้ง๊าม ผู้งาม อิอิๆๆๆๆๆๆๆ หมายเหตุ ตอนพี่ไปน่าสิติดต่อให้บ่าวเซียงน้อยแหน่จักคน คริๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวเซียงน้อย
    "มีกฎ ข้อนึงไว้ว่า...ห้ามมีเพศสัมพันธ์กับผู้หญิงลาว...พี ่ก็เลยปฏิบัติตามกฎ คือไม่มีกับผู้หญิงลาวครับถึงจะสวยก็ไม่มีแต่สาวเวีย ดนามเยอะมากครับ"///ท่านพี่ครับมาเที่ยวหน้าชวนผมแหน่เด้อคือว่าผมอยากไปเห็นผู้สาวเวียดนาม เห็นเขาว่าผู้ง๊าม ผู้งาม อิอิๆๆๆๆๆๆๆ หมายเหตุ ตอนพี่ไปน่าสิติดต่อให้บ่าวเซียงน้อยแหน่จักคน คริๆๆ
    ไปยากหยังกับสาวเวียดนามหละบ่าน มาเอาทางนี่เด้อสาวเวียดนาม
    ฮองกะข้ามมาจากเวียงจันทร์ ได้จัก เคิ่งชั่วโมงนี่หละ