หัวข้อ: ตาลุงฉนำเทม็ย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ pddc54

เล่นเกมส์ Flash Game Online ตาลุงฉนำเทม็ย

ตาลุงฉนำเทม็ย (ตลุงปีใหม่)
    [GFLASH]http://video.google.com/googleplayer.swf?docId=-8595062538040106426&hl=en[/GFLASH]

โอ้....ท่าทางจะสนุกมาก เขามีวัฒนธรรมที่งามเหมือนกันเนาะ

เขาฟ้อนเป็นระเบียบงามดีแท้ แบบนี้รับรองไม่มีเหยียบ ตรีน กัน เสียงก็ดีทั้งคู่ อยากไปเห็นเนาะ

ขอบคุณ pcdc54 ถ้ามีอีกก็ดีนะครับ ผมกะลังจะหัดอ่านภาษาเขมร

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ pddc54
    ขอบคุณมากครับที่แวะเข้ามาฟัง ผมคิดว่าคงเป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังสนใจอยากอ่านภาษาเขมรได้บ้างนะครับ ผมเองตอนฟังแรก ๆ ก็อ่านไม่ค่อยออกเลย ตอนนี้ก็อ่านได้มากแล้วก็เพราะว่าอาศัยฟังเพลงทำนองนี้แหล่ะครับ อยากให้เข้ามาฟังกันเยอะ ๆ นะครับ

ออร์กุนเจริญ
    เกมงเซราะเขวาฯ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ som
    ละออคลังกะมมแขม

ผมไม่เคยไปเที่ยวกัมพูชา แต่ชื่นชอบในวัฒนธรรมเขมรมาก (คงอยู่ในสายเลือด) เพลงพวกนี้ก็ได้เพื่อนชาวเขมรซื้อมาฝากครับ แรก ๆ ฟังไม่ออกเลย พอฟังหลาย ๆ รอบแล้วจึงเข้าใจครับ

เกมงเซราะเขวาฯ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ท้าวมนตรี
    :1-:1-:1-เพราะดีครับ คล้ายๆของไทยเราเพียงแต่คนละภาษากัน ดนตรีไม่มีพรมแดน ฟังไม่ออกแต่ก็ซึมซับความเป็นดนตรีได้ ขอบคุณหลายๆครับ:1-:1-:1-:1-:1-:1-