หัวข้อ: น้ำตาเมียซาอุ - พิมพา พรศิริ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวเม้า

น้ำตาเมียซาอุ - พิมพา พรศิริ

[4SHARED]http://www.4shared.com/embed/75149953/a17c0054[/4SHARED]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 14-11-2010 at 11:35.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ tonfang
    :g ม่วนคักๆคึนฮอนบ้านหลายๆเนาะ::)

ศึกษาหาความรู้

รอบยิ้มพิมใจ

ม่วนหลายฟังตอนเป็นเด็กน้อย

2550spark
    Guest

ฮ่วย เจ้ามาผิดหม่องเด้นี่

ฮ่วย เจ้ามาผิดหม่องเด้นี่ฮ่วย เจ้ามาผิดหม่องเด้นี่

jirasaktum
    Guest
    ขอบคุณครับ ฟังแล้วกะม่วนๆ

ศึกษาหาความรู้
    ม่วนหลายครับ นานๆฟังทีก็ม่วนดีครับ
    ขอบคุณหลายๆเด้อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ wasut
    ม่วนๆครับลูกอิสานล้าน%

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    มาฟังเพลงหมอลำเจ้าค่ะ..ม่วนแท้น้อเจ้าค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    เนื้อเพลง น้ำตาเมียซาอุ

คิด มา อุรา ช้ำ หนัก
    ผัว รัก ไม่เคย ส่ง เงิน
    รู้ ข่าว ปวดร้าว เหลือเกิน
    เมื่อรู้ ว่า เงิน ไม่มา ถึงเมีย
    พ่อ แม่ ผัว รับ เต็มที่
    เพราะเงินจากพี่ ที่ซาอุดิ อาระเบีย
    ส่งมาให้ ใช้ กัน นัวเนีย
    ส่วน ลูก เมีย นั่งเลีย น้ำ ตา
    ก่อน ไป ใช้เงิน เป็นก้อน
    ที่ นาดอน ก็เป็นของ ภรรยา
    เอาไปจำนอง ค่าประกัน นายหน้า
    พอได้เหินฟ้า ก็ทำ ท่า ลืมเมีย
    เสียใจเด้ อกเพแตกแหล่ง
    พีบ่น่า กลั่นแกล้ง กลั่นแกล้ง
    ให้เมียเก่า เศร้าหมอง
    พ่อแมน้อง ฮ่องไร เมียหนี
    ซังลูกเขยอับปรีย์ ไลหนีสู่แลงเซ่า
    แก้ไม่ตก ก็คือหัวอก ผู้ เป็นเมีย
    เรื่องไหนเสีย ก็ว่าแต่เมีย ซาอุ
    สิ่งทำดี ทำไมไม่มี ใครรู้
    เมีย ซาอุ ไม่ได้ชั่ว ทุกคน
    ที่เขาชั่ว เรื่องผัว ไม่กลับมา
    คอยตั้งตา ไม่เห็นผัวมา หาตน
    ทราบภายหลัง แทบคลั่ง ในกมล
    ว่าผัว ของตน มีเมียน้อย คอยรอ
    ฮู่แล้วท่อ แล้วท่อ แทบซิบ่ ยังเหลือ
    นี่คือหัวอกเมีย แม่นบ่มีไผ ฮู้
    หมายเหตุ ตัวหนังสือบางคำ
    เขียนตามคำร้องของภาษาพื้นเมืองอีสาน

tim: มักคักเด้ครับเพลงนี่แมะ อิอิ เอ้าหย่าวๆๆครับจ้วดๆๆๆtim:

Tags for this Thread