หัวข้อ: ยากทราบวิธีลงโปรแกรมป้องกันไวรัสคอมพิวเตอร์

yao
    Guest

ยากทราบวิธีลงโปรแกรมป้องกันไวรัสคอมพิวเตอร์

เครื่องคอมที่ใช้อยู่โปรแกรมป้องกันไวรัสหมดอายุแล้ว(MxAfee Security) ขอรบกวนพี่ๆน้อง ทุกท่านด้วยค่ะ ยอมรับค่ะว่ามีความรู้เรื่องนี้น้อยมาก (ขอแบบละเอียดนะค่ะ)

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ยากทราบวิธีลงโปรแกรมป้องกันไวรัสคอม&

จะต้องใช้ Crack หรือ Pacth หรือ ...... บอกรุ่นของ โปรแกรมที่ใช้ด้วยนะครับ จะได้จัดการให้

เจอตัวนี้ครับ McAfee VirusScan Professional 2006 10.0.27

pana_ton
    Guest
    ทำไมคุณไม่ใช้ NOD32 v.2.7 หรอ v.3 ดูละครับ รับลองว่าเจงสุดๆๆๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฟ้ากับตะวัน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pana_ton
    ทำไมคุณไม่ใช้ NOD32 v.2.7 หรอ v.3 ดูละครับ รับลองว่าเจงสุดๆๆๆๆ
    โปรแกรม Nod32 AntiVirus ป้องกันไวรัสแบบพื้นฐานค่ะ ไม่สามารถป้องกันไวรัสในระดับปานกลาง-รุนแรงได้ค่ะ
    หากคุณไม่เข้าไปท่องเว็บที่มีอัตราความเสี่ยงในการติดไวรัสน่ะค่ะ ก็สามารถติดตั้งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสตัวนี้เข้าไปได้ค่ะ หากคุณเป็นคนนึงที่ชอบเข้าไปท่องเว็บที่มีความเสี่ยงสูงในการติดไวรัสแล้วละก็ ให้หลีกเลี่ยงน่ะค่ะ เว็บเหล่านี้จะปล่อยโทรจันเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งมีความรุนแรงค่อนข้างเยอะ หากติดมายังคอมของคุณแล้วยากที่จะทำการลบมันออกได้ และส่วนมากไวรัสโทรจันก็จะทำการรบกวนคุณต่างๆนาๆ เช่น แสดงข้อความแปลกๆบนหน้าเดสท๊อปให้เราซื้อโปรแกรมป้องกันไวรัสที่เราไม่รู้จักมาก่อน เป็นต้น

Bitdefender,kaspersky ,F-Secure,ZoneAlarm โปรแกรมแอนตี้ที่กล่าวมาสามารถป้องกันไวรัสได้ดีค่ะ โดยหนุได้ทดสอบกับเว็บไวรัสโดยเฉพาะค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หมอนกิ๋ว
    F-Secure รุ่นใหม่ออกมายังล่ะครับ รุ่นเก่า 7.10 ป้องกัน adober.exe ไม่ได้แล้วครับ (พวกที่มากับคลิบต่างๆนั่นแหละพวกยืมใช้เลยโดนฝังเลย)
    kaspersky ตัวนี้ก็หนักเครื่องเหลือเกิน ทำให้เครื่องอืดมาก
    Bitdefender ตอนนี้ก็ใช้ต้วนี้อยู่ แต่ชอบ F-Secure มากกว่า (หายไปนานเลย นะท่าน)
    (ก็เปนแค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ ป้องกันไวรัสไม่ว่าใช้ตัวไหนก็ป้องกันไม่ได้ทุกตัวหรอกครับ แต่แค่เราป้องกันส่วนมากก็พอ และอย่าข้องแวะกับเวบที่ดาวน์โหลดฟรีเยอะๆ เขาหวังขายโปรแกรมป้องกันไวรัสกับโฆษณา ที่แฝงด้วยไวรัสนะครับ)