หัวข้อ: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง

แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง

[wma]http://kundream.googlepages.com/--10..wma[/wma]

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ sai

Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง

ทรายจะเล่าอะไรให้ฟังนะ ทรายกับ ไก่ฟ้า ดาดวง และลูกเกต เมืองสกลรู้จักกันตั้งแต่เขายังไม่ทำเทปเขาเป็นนักจัดรายการเพลง ส่วนทรายเป็นแฟนเพลง
    เมื่อก่อนทรายมีเทปของเขา(ตอนนี้ก็ยังมีอยู่)แต่ฟังไม่ได้(ม้วนมันยานน่ะ)ทรายก็พยายามหาซื้อนะ แต่ก็หายาก ต้องบอกว่าบ่าวกันต์เป็นดีเจที่สุดยอดจริง(จากใจจริงนะ)และเพลงแด่แฟนเพลินใจเป็นเพลงที่เขาร้องให้สำหรับคนกลุ่มที่(เป็นแฟนเพลงและเป็นเพลินใจคลับ)
    ซึ่งนั่นก็หมายถึงทราย(เพราะทรายก็อยู่ในกลุ่มนั้นเหมือนกัน
    อ้อ รบกวนขอเพลง ขอเป็นอ้ายฮักและมักสาวเอวหวานด้วยนะคะ

Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง

Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sai _ทราย
    ทรายจะเล่าอะไรให้ฟังนะ ทรายกับ ไก่ฟ้า ดาดวง และลูกเกต เมืองสกลรู้จักกันตั้งแต่เขายังไม่ทำเทปเขาเป็นนักจัดรายการเพลง ส่วนทรายเป็นแฟนเพลง
    เมื่อก่อนทรายมีเทปของเขา(ตอนนี้ก็ยังมีอยู่)แต่ฟังไม่ได้(ม้วนมันยานน่ะ)ทรายก็พยายามหาซื้อนะ แต่ก็หายาก ต้องบอกว่าบ่าวกันต์เป็นดีเจที่สุดยอดจริง(จากใจจริงนะ)และเพลงแด่แฟนเพลินใจเป็นเพลงที่เขาร้องให้สำหรับคนกลุ่มที่(เป็นแฟนเพลงและเป็นเพลินใจคลับ)ซึ่งนั่นก็หมายถึงทราย(เพราะทรายก็อยู่ในกลุ่มนั้นเหมือนกัน
    อ้อ รบกวนขอเพลง ขอเป็นอ้ายฮักและมักสาวเอวหวานด้วยนะคะ
    ก็จัดได้เท่าที่มีอยู่ล่ะครับ สำหรับเพลง หมอลำ

ขอเป็นอ้ายฮัก
    และ
    มักสาวเอวหวาน

ไม่ทราบว่า ศิลปินไหนครับ

ถ้าเป็น ไก่ฟ้า นะครับ ผมมีอยู่ อัลบั้มเดียวนี่แหล่ะ
    ขอบอกว่า ไก่ฟ้า ที่ผมนำมาลง ณ ที่แห่งนี้
    ผมไปขอกับผู้ใหญ่บ้าน มาอ่ะครับ เป็นม้วนเทป (เทปขาดด้วย ไม่ใช่ยานอย่างเดียว)
    แต่ก็ด้วยความที่ต้องการอยากจะให้ ชุมชนบ้านมหา เรา
    มีกลอนลำเก่าๆ ได้ฟังกัน ก็ไม่ละความพยายามครับ

ก็ได้อย่างที่เห็น และได้ฟังนี่แหล่ะครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ sai

อ้ายไก่เอ้ยฟังยามได๋เสียงอ้ายก่ายังหม่วนอยู่เน๊าะ น้องสาวหล่าผู้นี้ยังระลึกและคิดถึงอ้ายอยู่เสมอเด้ออ้าย Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง

deksersa
    Guest

ไห้นำเอื้อย ฮิอๆๆๆ

Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หมวยน้อยมิวสิค
    ไห้นำเอื้อย ฮิอๆๆๆ
    หมวยน้อยเซาไห้ยังล่ะ? อย่าไห้โดนเด้อเดี๋ยวบ่งามเด้ะน้องหล่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ

Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง Re: แด่แฟนเพลินใจ - ไก่ฟ้า ดาดวง

dakkad
    Guest

เ ว้า ก็เว้า ครั บผมก็มี แต่ฟังบ่ได้คือกัน จากปี41 มาเลาะหาซื้อเรื่อยๆๆกะบ่มีขาย จังแม่นโชคดีเหลือ ที่ท่านพี่เพิ่นเอามาสูฟั ง เทิ่งสิไห้สิหัว ดีไจ ขนาด ว่า สิ บ่ ได้ ฟัง แล่ว วาสนา ยังพอมี จนปานนี้ยังหาซื้อ บ่ สงสัยสิได อัดเอาจากบ้านหลังนี้ละ คือสิบ่ว่ากันน้อครับ สุดยอด ขอบอกว่าสุดยอด ไผสิว่าลาวกะซ่างดอก 8) 8)

ศึกษาหาความรู้
    จั่งได๋กะขอบคุณเจ้าเด้อ สิมาฟังใหม่ดอก::)

Tags for this Thread