หัวข้อ: เส้นทาง..สู่ภูชี้ฟ้า

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

เรื่องฮิตน่าอ่าน เส้นทาง..สู่ภูชี้ฟ้า

ต่ายไปมาเมื่อปลายปี50เลยเอารูปมาฝากค่ะ..
    เส้นทางสู่ภูชีฟ้านิยมขึ้นทาง อ. เชียงคำ และ อ. เทิง..
    จากภาพเป็นเส้นทางลัด จากเทิงนะคะ...ประมาณ 107 กิโลจากเชียงรายค่ะ
    เป็นภาพวิวข้างเส้นทาง...ส่วนภาพภูชี้ฟ้าคงเห็นแล้วเลยไม่โพสต์นะคะ
    อุณหภูมิตอนที่หนาวจัดด้านล่างก็ 8 องศา ด้านบนภูคง 3-4 องศาค่ะ...
    ที่บ้านต่ายในเมือง 9 องศาค่ะตอนต้นเดือนมกราคม
    แต่ตอนนี้...21องศาร้อนซะแล้วค่ะ....:)

เส้นทาง..สู่ภูชี้ฟ้า

ภาพนี้กางเต็นท์อยู่หน้าสถานีอนามัย มีที่พักราคาถูกคนละ 100 บาทด้วยนะคะ
    หนาวหน้าค่อยเจอกันนะคะ...หนาวนี้คงไม่ทันแล้ว..อิอิ..::)

อิแหล้โสตาย
    Guest
    ป้าดงามคักวิวบนดอนอยากมีโอกาศได้ไปยุท่าชวนสาวบ้านนาไปก่อนดอกงามจ้า8)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ...ตั้งเเต่มีข่าวสาวพยาบาลตกภูชี้ฟ้า เก็บศพได่ยุฝั่งลาว เลยเส่าห่าวบ่ยากไปเเมะ ... เเต่กะงามเนาะ

ปล...หาข้ออ้างสื่อๆดอก บ่มีเงินค่าน้ำมันรถ ไกลโพด แฮะๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แตงอ่อน
    งามเนาะอยากไปเที่ยวเบิ่งจักเทือเด้เนาะ ..

ว่าแม่นอยู่จ๊า ไก่น้อย บ่กล้าไปย่อนข่าวเพิ่นตกเขาน่ะหล่ะ
    ขะเจ้าแห่งซุมซ่ามอยู่ ย่านเป็นข่าวหน้าหนึ่งคือกัน

แต่กะสวยงามอยู่ เป็นอีกหม่องหนึ่งในโปรแกรมเที่ยวปีนี้ซะด้วย ::)
    *(๏?ิ_?ิ๏)* เมื่อตะวันนิทรา ฟ้าจะรอพบจันทร์ ฉันจะฝันถึงเธอ *(๏?ิ_?ิ๏)*
    ?W?lcom? T๐ Baanmaha.Com?

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    เยี่ยมแต้ๆๆๆเลยเน้อต่าย.... เด๋วจะหาโอกาศไปอีกยุจักเทื่ออิอิอิจะปะกันก่อหาๆๆ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวบุรีรัมย์
    งามหลายคับ เป็นตาไปเที่ยวแท้คับ
    คือซิหนาวหลายเนอะ8)

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5
    ไปกับต่าย..ไม่ต้องกลัวตกภู...เน้อเจ้า..จะดูแลอย่างดี อิอิ..
    สำหรับคนที่ชอบธรรมชาติจริงๆ..ดูตามเส้นทางที่ผ่านวิวจะสวยอย่างที่เห็น
    ยังมี..ภูผาสวรรค์อยู่ใกล้ๆกันกับภูชี้ฟ้า...สำหรับเดินป่าชมธรรมชาติจริงๆ..
    ( เค้ายังไม่โปรโมทค่ะ)
    แต่ถ้าจะดูดอกสวย..ก็เดินไปดูที่ดอยผาหม่น...อยู่บริเวณดอยเดียวกันค่ะ..
    ต่ายย้ำว่า...ต้องหนาวๆเท่านั้น....นะคะถึงจะน่าดู..เจอกันปลายปีนะคะทุกคน...::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ได้จ้า..น้องรักเจอกันปลายปี พี่จะไปกางเต้นท์นอน อิอิๆๆ ไม่แน่นะบุญนําพาวาสนาส่งอาจจะได้อยู่เจียงฮายตลอดไป ฮ่าๆๆๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    งามแต้ งามว่า งามมะล่ำมะเหลือ บ่เคยพบเคยพ้อ วิวสวยงามจะอี้