สูตรนี้เป็นสูตรหมักผมที่ไม่ยุ่งยากและได้ผลดีด้วยนะจ้ะ เพียงแค่นำกล้วยหอมสุกซักครึ่งผล(ถ้าใครผมยาวมากก็เพิ่มเป็น 1 ผล )มาบดให้ละเอียด ถ้าปั่นได้ก็ดีจ้ะ แล้วนำมาผสมกับนำ้มันมะกอกประมาณ 1-2 ช้อนโต๊ะ (ห้ามใ้ช้น้ำมันมะกอกสำหรับทำอาหารนะเพราะว่าจะทำให้เส้นผมแข็ง) แล้วหมักท้ิงไว้ประมาณครึ่งชั่วโมง มากกว่านั้นก็ได้จ้ะไม่ว่ากัน แล้วก็สระผมตามปกติ สูตรนี้จะช่วยทำให้เส้นผมนุ่มและเงางามจ้ะ

ปล.กล้วยต้องบดให้ละเอียดจริงๆนะ ไม่งั้นจะลำบากมากเวลาล้างออก