หัวข้อ: รายงาน Bug ที่พบจากการใช้ IE6 บางเครื่อง

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

เรื่องฮิตน่าอ่าน รายงาน Bug ที่พบจากการใช้ IE6 บางเครื่อง

Bug ที่พบนี้อาจจะเกิดกับผู้ที่ใช้โปรแกรม IE6 บางเครื่องเท่านั้น
    เนื่องจากผมลองหลายๆ เครื่องเปรียบเทียบ บางเครื่องก็เข้ากระทู้นั้นได้
    บางเครื่องก็จะโชว์บั๊ก ตามภาพ พอคลิกปิด โปรแกรมอินเตอร์เน็ตก็จะปิดไปด้วย

แต่หากใช้โปรแกรม Mozill Firefox รายงาน Bug ที่พบจากการใช้ IE6 บางเครื่อง
    จะเปิดได้ตามปกติ...

ภาพประกอบ
    รายงาน Bug ที่พบจากการใช้ IE6 บางเครื่อง

ท่านใดที่ใช้ IE7 ลองเข้ากระทู้นี้ดูครับ จะเป็นเหมือนกันไหม
    http://www.baanmaha.com/community/sh...ad.php?t=21591
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    สมาชิกท่านใดยังใช้ไออีเวอร์ชั่น 6 แนะนำให้อัพเดทเป็นเวอร์ชั่นใหม่น่ะครับ
    จะได้รองรับการใช้งานออฟชั่นใหม่ๆ ที่เพิ่มเติมเข้ามา

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ขอบคุณค่ะที่แนะนำ....ตอนนี้สาวโรงงานก็เจอปีญหานี้ยุค่ะ..เป็นบ่อยมากเวลา
    เวลาใช้งานในเว็บบ้านมหาฯ....ต้องแก้ไขอย่างไรค่ะหรือสามารถอัพเดทเป็นเวอร์ชั่นใหม่
    ได้จากที่ไหนค่ะ..........ขอบคุณค่ะ

ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ เวอร์ชั่น 6 เพราะ เวอร์ชั่น 7 มีปัญหา ว่าสิลองใช้จักเดือนเบิง แล้วจังสิกลับไปใช้เวอร์ชั่น 7 แต่กะบ่อเห็นปัญหาหยังเด้ครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ให้ดาว์นโหลดโปรแกรมเบราว์เซอร์ตัวนี้มาใช้แทน IE6 ครับ
    Avant Browser 11.6 Build 12 - Final
    ----------------------------------
    เข่าบาดได๋กะเทิงเต๋เทิงดีดยาย Bug ๆ ยุ กุมเข่าจนหว่า..แล้วมาทำตามที่บ่าวแนะนำ...จบ..เลยขอบคุณที่บ่ถึกถีบออกจ้า บ้าวสุดยอดนักแก้.....ปัญหาเด้อ :g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวชัยภูมิ
    แต่ว่าใน ie7 ถ้าเข้าไปในบอร์ด smf มันสิตัดคำทางท้ายออกถ้าแก้มันกะแก้ได้อยู่โตหนังสือมันน้อยลง

Tags for this Thread