หาดพัทยาน้อย หรือทะเลอีสานใต้ ตั้งอยู่ที่บ้านใหม่ภูทอง ต.คันไร่ อ.สิรินธร จังหวัดอุบลราชธานีบริเวณริมเขื่อนสิรินธร ตามหางหลวงหมายเลข 217 ถนนสถิตนิมานกานต์ ก่อนจะถึงช่องเม็กครับ

หล่อร้อยเมตรได้มีโอกาสไปเที่ยวแต่บ่แหม่นช่วงเทศกาลคนเลยบ่หลายถ้าช่วงหยุดเทศกาลคนแน่นเลยครับอาหารกะแซบนะครับ กุ้งเต้น ปลาเผา อาหารป่ากะมีครับ

พัทยาน้อย อำเภอสิรินธร อุบลราชธานี

พัทยาน้อย อำเภอสิรินธร อุบลราชธานี