หัวข้อ: <<<ไม่ลืมหลอกคนดี>>>

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ <<<ไม่ลืมหลอกคนดี>>>

ไม่ลืมหรอกคนดี......
    ทุกนาทีของคนคนนี้จะห่วงหา
    ความไกลทำได้แค่แยกเราห่างตา
    แต่เรื่องทำให้ร้างราไม่มีทาง
    .........ความไกลทำให้กายเรารู้สึกห่าง
    .........แต่ฟ้ากว้างก็ไม่อาจกั้นใจเราได้
    .........ความคิดถึงที่ส่งผ่านข้ามฟ้าไกล
    .........สามารถเชื่อมใจให้เหมือนเราได้อยู่ใกล้กัน
    ให้สายลมเป็นตัวนำพาความคิดถึง
    ให้สายฝนเป็นตัวนำพาความคำนึงหา
    ให้สายน้ำเป็นตัวชำระล้างความเหว่หว้า
    ให้สายใจเป็นตัวบ่งบอกว่าเราอยู่ใกล้กัน
    <<<ไม่ลืมหลอกคนดี>>>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวออมน้อย; 15-07-2010 at 10:02.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

หลอก..กับ..หรอก..

หลอก..ใช้..หรอก..ความหมายจะเป็นการตัดพ้อดีขึ้น..

ไกล้...ใช้..ใกล้..

ร้างลา.....ร้างรา..

แค่นี้ก่อนนะจ๊ะ...แต่ก็ขอชมในความพยายาม

"คนไทย"

8)

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์

:)ขอบคุณมากครับ อิอิ ภาษาไทยตกแน่ๆเลยเราโอ้ยยยยยย อายเด้ อายแถ่ล่ะ 55555555555555555555555555::)::)::)::)::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

บ่..เป็นหยังดอก

บ่..เป็นหยังดอก กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวออมน้อย บ่..เป็นหยังดอก
    :)ขอบคุณมากครับ อิอิ ภาษาไทยตกแน่ๆเลยเราโอ้ยยยยยย อายเด้ อายแถ่ล่ะ 55555555555555555555555555::)::)::)::)::)

ไม่เป็นไรเขียนผิดแก้ใหม่ได้
    มิจงใจก็มิผิดมิใช่หรือ
    ขอแต่เพียงเราคนไทยช่วยร่วมมือ
    ช่วยฝึกปรือให้เด็กไทยเขียนถูกความ....

มาแล้วก็ตอบซะหน่อย....

จะอยู่ไหนห่างไกลสุดขอบฟ้า
    ต่างเวลาต่างเขตอย่ากังขา
    ขอแต่เพียงอย่านอกใจกันก่อนนา..
    ขอฝากส่งความห่วงหามากับลม

8)

นัยกระจอก
    Guest

นัย..กระจอก

รักเธอนะคนดี......
    ทุกนาทีของคนคนนี้จะห่วงหา
    ความห่างไกลแยกเราได้..บางเวลา
    แต่เรื่องทำให้ร้างลา..จะไม่มี
    .........ความไกลไม่ทำให้กายเรา..รู้สึกห่าง
    .........แต่ฟ้ากว้างก็ไม่อาจกั้นรัก..เราได้
    .........ความคิดถึงที่ส่งผ่าน..MSN
    .........สามารถเชื่อมใจให้เหมือนเราได้อยู่ไกล้กัน
    ให้MSNเป็นตัวนำพาความคิดถึง
    ให้MSNเป็นตัวนำพาความคำนึงหา
    ให้MSNเป็นตัวชำระล้างความเหว่หว้า
    ให้MSNเป็นตัวบ่งบอกว่าเราอยู่ไกล้กัน
    ::)::)

น้ำตาล
    Guest
    ให้สายลมเป็นตัวนำพาความคิดถึง
    ให้สายฝนเป็นตัวนำพาความคำนึงหา
    ให้สายน้ำเป็นตัวชำระล้างความเหว่หว้า
    ให้สายใจเป็นตัวบ่งบอกว่าเราอยู่ไกล้กัน

แม่นแล้วพี่ออม8)8)8)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวไทเลย

บ่ลืมดอก

ไม่ลืมหรอกคนดี
    คำคำนี้ที่เธอเคยบอกฉัน
    ถึงตัวไกลแต่หัวใจเราใกล้กัน
    คืนและวันผันไปไม่ลืมเลือน
    .......