หัวข้อ: เบื่อไหม กับธีม เก่าๆๆ มาเปลี่ยนเป็นMac กันดีกว่า

cmman
    Guest

เบื่อไหม กับธีม เก่าๆๆ มาเปลี่ยนเป็นMac กันดีกว่า

ใช้โปรแกรม FlyakiteOSX V3.5 ครับ
    หาได้จากที่ : http://www.osx-e.com/downloads/
    ลักษณะโปรแกรม :FreeWare แต่อาจจะหน่วงเครื่องนึดนึงเหมือนTheme Window Vista
    ขนาดไฟล์ : 31MB
    การติดตั้งโปรแกรม :ก็กดNextไปเรื่อยๆๆจนจะขึ้นหน้าจอ ถามให้เลือก Select components to install ก็ติ๊กเครื่องหมายถูกให้หมดแล้ว Next
    หน้าจอต่อมาเลือกขนาดไอคอนที่48*48หรือ 128*128 ก็ตามใจครับ เพราะว่ายิ่งเยอะยิ่งกินแรม ที่เหลืออีกสามบรรทัดก็ไม่มีอะไรมากแค่กำหนดความกว้างของหน้า
    แล้วบรรทัดที่สองจะ ถามว่าให้แอดโลโก้โปรแกรมลงไปใน System Properties ไหม
    บรรทัดที่สาม จะให้โชว์Welcome ในแอดมินไหม ถ้าไม่ก็ไม่ต้องติ๊ก ของผม ผมจาติ๊กแค่สองอย่างคือ use 48*48 กับwidescreenเท่านั้นแล้วก็ Install โลด
    แล้วก็รอ จะมีไดอะล็อคบลอคขึ้นมาก็คลิกโอเคไปครับ มันจะทำแอดเซสพอยเก็บไว้ แล้วก็ได้โปรดรอคอยด้วยใจระทึกพลัน พอตอนใกล้จาลงเสร็จอย่าตกใจนะครับที่เมาส์มันคลื่อนที่เอง ไม่มีอะไรครับพอลงเสร็จก็รีบูทเครื่องไปเลยหรือจารีบูตทีหลังก็ได้ครับไม่ว่ากัน
    พอเริ่มรีเสร็จปุปก็จะได้กลิ่นอายของเครื่องแมคมาให้ได้ยลโฉมกัน
    จะมีโปรแกรม Tiger System Preferences v2 มาให้กับ IcolorFolderแถมมาให้นะครับ จะเป็นการปรับแต่งต่างๆๆนาๆๆเชิญปรับเปลี่ยนได้ตามใจชอบครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: เบื่อไหม กับธีม เก่าๆๆ มาเปลี่ยนเป็นMac กันดีกว่า

โปรดแก้ไขการนำเสนอให้มีภาพประกอบ ซึ่งจะทำให้เข้าใจมากขึ้นด้วยนะครับ

cmman
    Guest

Re: เบื่อไหม กับธีม เก่าๆๆ มาเปลี่ยนเป็นMac กันดีกว่า

ป๋า ผมเบียร์นะ ยังถ่ายรูปเวลาลงไม่เป็นอ่ะ เด๋วว่างๆๆสอนผ่านเอ็มทีครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: เบื่อไหม กับธีม เก่าๆๆ มาเปลี่ยนเป็นMac กันดีกว่า กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cmman
    ป๋า ผมเบียร์นะ ยังถ่ายรูปเวลาลงไม่เป็นอ่ะ เด๋วว่างๆๆสอนผ่านเอ็มทีครับ
    อืม ใช้ SnagIt ซิ หาดูใน Software update นี่แหละ

mrcool
    Guest

ผมชอบTheme ของ Mac เหมือนกัน
    ตอนนี้ใช้ Style XP --->เลือก Theme"Mac OS"ครับ

บ่าวสายฟ้า
    Guest

จะลองดูครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

น่าสนใจจังเลยครับ

ขอบใจนะ

ศึกษาหาความรู้

รอๆครับ

sasimi
    Guest
    ขอทดสอบดูก่อนเพราะเคยใช้เวอร์ชั่นเก่าเหมือน ๆ จะคล้ายกับไวรัส

Tags for this Thread