หัวข้อ: .. L o v E r ** ..

หวัดดีจ้าน้องกามเทพจ๋า...มาสวัสดีตอนเย็นๆๆ จ้า...อิอิอิ

คิดถึงจ้าถึงมาหา...และกะแวะมาเพลงด้วยจ้า.......
    ...ความรักคือการให้...หัวใจต้องเต็มเปี่ยมด้วยรักเน๊าะ
    งานพี่เด็กน้อยเยอะมาเลยจ้า...ทำไมทันทำไมเสร็จ
    อิอิอิ...เพราะเกเรนิด ๆๆๆ....55555

chaleepv
    Guest
    ความรักคืออะไร
    ความรัก คือ การให้ ให้ทุกสิ่งทุกอย่าง กับคนที่เรารัก

ความรัก คือ ความเกลียด เกลียดทุกสิ่งทุกอย่าง ที่มายุ่งกับคนที่เรารัก

ความรัก คือ ความกลัว กลัวที่จะเป็นทุกข์ เพราะคนรัก

ความรัก คือ ความอยาก อยากที่จะให้คนรัก รักเราเหมือนกับที่เรารักเค้า

ความรัก คือ สิ่งที่ทำให้โลก สดใสสวยงาม บางครั้ง รักก็ ทำให้โลก หม่นหมอง มืดมน

ความรัก คือ กรรม กรรมที่ต้องเกิดมารักคนที่เค้าไม่รักเรา

ความรัก คือ ความเจ็บปวด เมื่อต้องรักคนที่ไม่เห็นคุณค่าของความรัก

ความรัก คือ ความอิจฉา อิจฉาในสิ่งอื่นที่เค้าเห็นว่ามีค่า มากกว่าเรา

ความรัก คือ ความแค้น แค้นจนอยาก จะ บอกว่า สักวันหนึ่ง คุณจะไม่เหลือคนที่รักคุณอย่างจริงใจ

ความรัก คือ พลัง บางครั้งก็ทำให้ท้อแท้หมดหวัง

น้องกามเทพจ๋า...หวัดดีตอนบ่าย ๆ

แวะมาบันทึกข้อความแห่งความรักและคิดถึง
    ฝากไว้ให้กับน้องมิ้มได้อ่านเมื่อกลับมาจ้า...
    คราวนี้ไปนานจังเลย...ไดอารี่คงจะเหงาแล่ว
    ถ้าบ่นได้กะคงสิบ่นเหมือนกับพี่เด็กน้อยว่า
    เมื่อไหร่จะกลับมาสักทีนะ...คิดถึง คิดถึงจังเลย

หวัดดีจ้า...น้องกามเทพน้อยจ๋า...

แวะมาเยี่ยมน้องกามเทพน้อยในยามวิกาลจ้า..คือสิหลับอยุ่เน๊าะ..หลับฝันดีจ้า...จุ๊บ ๆๆๆๆ..คิดถึงนะคะ

Oo กามเทพน้อย oO
    Guest

บ้านมหาโพสต์

>>

กามเทพน้อยพึ่งกลับมาจากเชียงใหม่จ้า .. พี่เด็กน้อย

คือสิไปสอบโครงการ พสวท. มาน้อ

ข้อสอบยากหลายๆ จ้า อิอิ :p

ไม่ค่อยมีเวลามาเขียนไดอารี่เลย

คิดฮอดพี่ๆ ทุกคนจ้า

-+-+-

ระหว่างการเดินทางรถไฟนั้น

ช่างยาวนานข้ามคืนวันแปรผันเปลี่ยน

ความทรงจำต่างๆที่รู้เรียน

คอยวนเวียนในสมองไม่ลืมเลือน

-+-+-

หวนคิดถึงใครคนหนึ่งที่ห่างมา

เธอมีค่าสำคัญสำหรับฉัน

แต่กลับกันฉันไม่เคยมีความสำคัญ

ห่วงใยเธอทุกวันอยู่ฝ่ายเดียว

-+-+-

.. * ไกลแต่ยังไงก็ยังรัก * ..

Guest

>>

สมองแย่มืดทึบคิดไม่ออก

หัวใจบอกให้หนีไปไม่คิดถึง

แต่ตัดเธอไม่ได้จากห้วงคำนึง

คงตราตรึงเหมือนศรปักลึกกลางใจ

-+-+-

คอยห่วงเธอไม่ยอมห่างซักเวลา

แอบไปหาขี่รถผ่านเธออยู่ไหน

แค่แอบมองเธอก็สบายใจ

รู้ว่าเธอไม่เป็นไรก็ฝันดี

-+-+-

Guest

>>

กามเทพเคยร่าเริงยิ้มสดใส

ตอนนี้ใจเจ็บร้าวใครจะรู้

ไม่มีแรงก้าวเดินให้ต่อสู้

เหมือนไผ่ลู่ไปตามลมอ่อนเอนเอียง

-+-+-

หลายปัจจัยที่ทำให้เหนื่อยล้า

มีน้ำตาเพียงลำพังอยู่บ่อยครั้ง

ยิ่งเห็นเธอเฉยชาใจเลยพัง

สมองสั่งให้หนีไปไม่ต้องเจอ

-+-+-

.. * รักไม่ได้ ~ เกลียดไม่ลง * ..

Guest

<br><br>
    ความทรงจำดีๆ ที่พบเจอ

ความทรงจำที่เธอมีร่วมกับฉัน

ขอสัญญาว่าจะเก็บรักษามัน

แม้คืนวันจะผ่านไปไม่เลือนลาง

-+-+-

อาหารเย็นวันนั้นอร่อยจัง ^____^

ฉันยิ้มได้ทุกครั้งที่นึกถึงเสมอ

สายตาเธอช่างอุ่นหวานทำให้เพ้อ

หลงรักเธอมากกว่าเดิมซะแล้วสิ

-+-+-

ไม่ต้องห่วงฉันรักเธอแบบพี่น้อง

ไม่ได้หมายครอบครอง .. เข้าใจนะคนดี

ไม่อยากให้เธอห่างเหินและเดินหนี

อยากให้ความรู้สึกดีมีอยู่ตลอดไป

.. * เพราะหัวใจเต้นได้ด้วยรัก * ..

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    กลอนมีแต่เพราะๆน้อ น้องสาวหล่า แจ่มเลยจ้ะ

Guest

รอบยิ้มพิมใจ Re: ~ * L o v E r * ~

ดีใจนะ .. ที่เธอนั้นยิ้มให้ฉัน

ดีใจนะ .. ที่เจอกันไม่เดินหนี

ดีใจนะ .. ได้เห็นเธอสบายดี

ดีใจที่ .. อย่างน้อยเธอยังทักทาย

- - - - - - -

ขอบคุณนะ .. ที่พูดจากับฉันบ้าง

ขอบคุณนะ .. ที่ไม่ปล่อยให้อ้างว้างและรอเก้อ

ขอบคุณนะ .. ที่เหลียวมองยามพบเจอ

ขอบคุณเธอ .. ที่ไม่เมินเหินห่างกัน

.. อ ย า ก ใ ห้ ค ว า ม ผู ก พั น อ ยู่ กั บ เ ร า ต ล อ ดไ ป ..