หัวข้อ: อยากได้ซีดีีเพลงเก่าๆย้อนยุค หาซื้อได้ที่ใหนขอรับ

ดอกสะแบง
    Guest

อยากได้ซีดีีเพลงเก่าๆย้อนยุค หาซื้อได้ที่ใหนขอรับ

ฟังเพลงเก่าๆแล้ว ไม่รู้เป็นงัย สงสัยจะแก่ อยากสะสมไว้
    ไม่ทราบว่าที่ใหนยังเพาะพันธ์ไว้ครับ หาซื้อยากมาก
    อยู่แถวอุดรครับ

บั้งโผ
    Guest
    แหล่งซื้อที่อุดรธานี :

หน้าร้านงี่สุ่น (ในเมือง) หน้าร้านน่ะครับ มิใช่ตรงข้าม

หัวมุมห้าแยก ชื่อร้าน เอ็ง จุ่ง ฮวด เยอะสุด ...

แหล่งสุดท้าย รอเทศกาลปีใหม่อุดร ช่วงวันที่ 1-15 ธันวาของทุกปี
    ร้านแม่ไม้เพลงไทย ในงานปีใหม่ทุ่งศรีเมืองครับ ....

สนับสนุนของแท้ ดีครับ .. และขอบคุณมากครับ ....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ จำจน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ดอกสะแบง
    ฟังเพลงเก่าๆแล้ว ไม่รู้เป็นงัย สงสัยจะแก่ อยากสะสมไว้
    ไม่ทราบว่าที่ใหนยังเพาะพันธ์ไว้ครับ หาซื้อยากมาก
    *****ผมสะสมไว้เป็นกะตั๊ก เต็มกรุ ลูกทุ่ง ลูกกรุง สตริง ต้นฉบับแท้ๆ ทั้งเก่า แก่ กลางเก่า-ใหม่
    อันเนื่องมาจากบ้านติดร้านขายเทป ซีดีเพลงเก่าๆ นึกบ้าขึ้นมาเก็บตะพรึดตะพรือจนเมียแทบตะเพิด
    สนใจคุยกันได้ 087 438 5593 *****

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ จำจน
    ดอกสะแบง

*****ผมสะสมไว้เป็นกะตั๊ก เต็มกรุ ลูกทุ่ง ลูกกรุง สตริง ต้นฉบับแท้ๆ ทั้งเก่า แก่ กลางเก่า-ใหม่
    อันเนื่องมาจากบ้านติดร้านขายเทป ซีดีเพลงเก่าๆ นึกบ้าขึ้นมาเก็บตะพรึดตะพรือจนเมียแทบตะเพิด
    คอเพลงเก่าคุยกันได้ 087 438 5593 *****

ศึกษาหาความรู้
    ในจังหวัดอุดรธานียังมีอีกที่หนึ่งนะครับ อยู่ใกล้ๆ ร้านงี่สุ่นซุปเปอร์สโตร์ นั่นแหละ ยืนอยู่หน้าร้านงี่สุ่น แล้วเดินไปทางซ้ายมือประมาณ 30-40 เมตร เอง ติดๆกับร้าน ลิ่มหมงเซียง ที่ขายหนังสือเรียน ครับ

เป็นร้านเล็กๆ (จำชื่อร้านไม่ได้) แต่ในสต็อกร้านเขา จะมี cd หรือ vcd หมอลำเก่าๆเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็นของ ฉวีวรรณ ดำเนิน,ทองคำ เพ็งดี,เคน ดาเหลา,บุญเพ็ง ไผ่ผิวชัย,บุญช่วง เด่นดวง,ทองเจริญ ดาเหลา,ป.ฉลาดน้อย ส่งเสริม,อังคนางค์ คุณไชย และเหล่าศิลปินอีกมากกมายครับ

ถ้าจะซื้อหมอลำเก่าๆ หรือเพลงเก่าๆไปให้แม่ผมฟัง ผมจะแวะซื้อที่นี่ก่อนที่อื่น(ราคาถูกด้วย) และไม่ผิดหวังครับ ได้หมอลำหรือเพลงที่ต้องการกลับบ้านไปฝากแม่ผม(อายุแปดสิบแล้ว)ทุกที

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มยโสธร

Re: อยากได้เทปหมอลำประถมฯเรื่องลีลาวดี ต้นฉบับ หาซื้อได้ที่ใหนขอรับ

ไฝ่มีเทปลำเรื่องต่อกลอนของประถมบันเทิงศิลป์ต้นฉบับยุคแรกคับที่คุณแม่ประถมลำบอกแน่คับขอซื้อ

ฝ่ายเทคนิค และโปรแกรมอัพเดท สัญลักษณ์ของ ฟ้าสางที่บางกอก

Re: อยากได้เทปหมอลำประถมฯเรื่องลีลาวดี ต้นฉบับ หาซื้อได้ที่ใหนขอรับ

ลองโหลดในนี้ครับ http://www.zidogang.com/webboard/?board=4.0
    มีเยอะ

คั่นอยู่อุดรฯกะหาซื้อได้แถวๆตลาดรังษิณาทางออกไปหนองคายนะจ้า...ปีที่แล้วเคยไปชื้ออยู่...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ vieng
    กบินทร์บุรี-บางเขน

Re: อยากได้ซีดีีเพลงเก่าๆย้อนยุค หาซื้อได้ที่ใหนขอรับ

ไผมี ทองมี มาลัย ลำเพลินเรื่องขุนช้างขุนแผน แหน่เคยฟังตอนเป็นเด็กน้อยม่วนขนาด โดยเฉพาะเสียงพิณRe: อยากได้ซีดีีเพลงเก่าๆย้อนยุค หาซื้อได้ที่ใหนขอรับ

นิติกรน้อย
    Guest

เรื่องฮิตน่าอ่าน เคยเห็นครับ

พาต้าปิ่นเกล้าชั้นใต้ดินคับ
    มีเมิดครับ
    สุรพล,ศรชัย,ยอดรัก,สายัณต์ฯลฯ
    หมอลำซิ่งกะมีครับ