หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21011121314 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

หัวข้อ: มาเบิงดวงกับบ่าวไผ่ เด้อ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    อ้ายบ่าวไผ่ครับมาทำนายให้อีกแน่เด้อครับโดนยุครับถูกยุครับคำทำนายครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ วิกรรัตน์ แก้วดี
    บ่าวไผ่ ยังบ่ได้เบิงดวงให้ไผ่แน่น้อบาดนิน้อ
    หยุดยาวอาทิตย์เมื่อกี่ไปเทียวเชียงรายครับ
    พึงกลับมากทม.วันจันทร์ เคลียร์งานหลายอย่าง
    ตอนนี้กะพอว่างๆ เลยเข้ามาจอบเบิงกระทู้
    คันผู่ได่ยังบ่ได้เบิงดวง ซ่วยทวงติเข้ามาแน่เด้อ
    บ่าวไผ่ สิพยายามดูให้ทุกๆ คนทุกๆ ท่านครับ
    :em01)

เพิ่นไผ่ ออมน้อย มาเบิ่งดวงนำ ปีนี้ อิอิ เอิ้น เพิ่นโลดล่ะ อายุ บ่ต่างกันดอก อิอิ
    มาอีกแล้ว เพิ่น ปีละหน 55555555+ ช่วยเบิ่งให้ เขาแน่ เพิ่นไผ่ ว่าปีนี้ดวงเขา
    จะเป็น จั่งได๋แน่ แล้ว เขา จะ มา ถ่า อ่าน เด้อ จ้า คุณเพิ่นไผ่ :em01)

เสาร์ 2 สิงหา 2523 วอก ลิง เด้อ จ้า เพิ่น จุ๊บๆ นี่นี่ รางวัล อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ วิกรรัตน์ แก้วดี
    เพิ่น สาวออมน้อย เอาใบเก่าที่เคยเบิงให้ส่งมาให้นำเด้อ หมอบ่ได้เก็บไว้
    แล้วจะมาจอบเบิ่งดวงให้ ตอนนี้ไปทำการใหย่ ก่อนเด้อครับ เหนื่อยๆ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วิกรรัตน์ แก้วดี
    ออกมาแล้วเด้อคุณออมน้อย ตารางกราฟชีวิตนะ
    เข๋ามาแล้วกะมาอ่านเบิ๋งเอาเด้อ คำทำนายอยู่ด้านล่าง

วิธีดูกราฟ

ให้ดูปีพ.ศ. ว่าปีนี้พ.ศ.อะไร แล้วสังเกตุกราฟตกอะไร เมื่อลากลูกศรเชื่อมกันแล้ว มันไปตกคู่กับอะไร
    อย่างเช่นของคุณออมน้อย ปีนี้ 51 ดวงชะตาตกที่ จุดที่ที่ 6 เรื่องบุตรบริวาร เชื่อมกับ คู่ครอง ก็จะทำนายได้ว่า

ในปีนี้ดวงตกที่ บุตรบริวาร/คู่ครอง(ดูลูกศรสีน้ำเงิน)ถ้าคุณตั้งท้องอยู่ คลอดในปีนี้จะดีที่สุด และถ้าตรงกับเดือน
    ธันวาคม ก็แสดงว่าได้บุตรชาย นะอิอิ ดีใจด้วย แต่ถ้ายังไม่มีครอบครัว คนอายุน้อยกว่าหรือลูกน้องที่อยู่ภายใต้บังคับ
    บัญชา จะแอบรักเพราะตกเรื่องคู่ครอง

ส่วนคำทำนายเรื่องอื่นๆ ปีนี้ดังนี้ครับ
    วาสนา ทำนายว่า วาสนาด้านเสี่ยงโชคเสี่ยงลาภไม่ค่อยมีกะเขาเด้ออย่าสุเล่นหวยละ รับรองเจ่ง คริๆ
    ทรัพย์ ทำนายว่า เงินทองที่หามาได้ก็เก็บไม่ค่อยอยู่ จับจ่ายสุรุ่ยสุร่ายมากเกินไป และบางทีก็ช่วยเหลือทางญาติพี่น้อง
    เพื่อน ทำนายว่า โอ้! ดวงเรื่องเพื่อนดีมากๆ เลย เพื่อนในที่ทำงานหรือที่ไหนๆ ก็ดีหมดบางทื่อ ก็ได้คู่ครองจากการเป็นเพื่อนกันมาก่อน ว้าซันซะ
    ญาติ ทำนายว่า ญาติพี่น้องลำบากแท๋ไดนิ เราคือผู้คอยช่วยเหลือเขาเด้อ จำไว้ อย่าทิ่มเพิ่น เพิ่นกะสิคอยอู้มชู้เฮา แมนบ่บุนิ กะว่าไปตามกราฟ
    ศรัตรู ทำนายว่า ศรัตรูก็คือเรื่องทรัพย์สินเงินทองนี่แหละครับเสียส่วนใหญ่ เฮาเองกะมีภาระเด้อ ที่ต้องเกี่ยวข้องกับญาติพีน้อง
    คู่ครอง ทำนายว่า ด้วเรื่องคู่ครองดีหลายดีมากๆ เคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน เจอกันในที่ทำงาน โรงเรียน ห้างร้าน เป็นต้น
    โรคภัย ทำนายว่า ไม่ค่อยมีแต่ที่มีกะคือ ลูกน้องหรือคนอายุน้อยกว่ามักทำให้เราไม่สบายใจ กะคอยๆ เว้าคอยๆจาด่ามันหลายกะบ่ดี เราเองสิลำบากใจทีหลัง
    ความสุข ทำนายว่า ความสุขอันไหนเปรียบเสมอกับการได้อยู่ได้คุยหรือเที่ยวกับเพื่อนไม่มีอีกแล้ว เพื่อนคือที่พึงทางใจที่ดีที่สุด เด้อ
    การงาน ทำนายว่า การงานกะดีได่เพิ่นนะ ทำงานดีสบายไม่หนักหนาอะไร
    ลาภยศ ทำนายว่า อาจจะไม่ค่อยมีตำแหน่งหรือมีตำแหน่งอยู่ในหน้าที่การงานก็ไม่ค่อยสูงเท่าไหร่นัก
    วินาศ ทำนายว่า อันนี้สำคัญหน่อย มีความสุขบ่โดน เพียงชั่วครู่ชั่วคราว ก็ต้องมีเหตุทำให้ไม่สบายใจส่วนมากเรื่องเด็กน้อยครับ หรือว่าคนอายุน้อยกว่าเราคนที่เราอุ้มชูดูแล นั่นแหละครับ
    จ๊บแล่ว
    5555555555555555555555 kobkun ja

รีบมาดู ให้ นะ เพิ่น อยากรู้ 555555555555+ ถ้าบ่ชัด เปิดไป หน้า สอง เด้อเพิ่น กราฟ ออม
    อยู่ หน้าสอง กระทู้ เพิ่น นี่ล่ะ จ้า ขอบคุณ นะคะ ล่วงหน้า อิอิ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวออมน้อย
    รีบมาดู ให้ นะ เพิ่น อยากรู้ 555555555555+ ถ้าบ่ชัด เปิดไป หน้า สอง เด้อเพิ่น กราฟ ออม
    อยู่ หน้าสอง กระทู้ เพิ่น นี่ล่ะ จ้า ขอบคุณ นะคะ ล่วงหน้า อิอิ
    โอ้ย กระทู้โพสต์ไม่รู้ว่าห่างกันกี่ปีหนอ พึงจะมาตอบ ขออภัยหลายๆ เด้อครับ
    เอ้า เข้าเรื่องเลยเพื่อบ่เป็นการเสียเวลาเด้อ ดวงปี 52 ของสาวออมน้อย
    ปีนี้ (จนว่าสิสิ้นปีแล้วจังมาเบิง) ดวงกราฟจะตรงกับ
    ศรัตรู-ญาติ ให้ระวังเรื่องการทะเลาะเบาะแว้งกับญาติพี่น้อง อย่าใช้อารมณ์ในการพูดจา
    หรือต่อรองอะไรกัน ให้ใช้สติและเหตุผลเข้าว่า อย่าได้ใจร้อน เพราะจะทำให้หม่นหมองข้องใจกัน
    แต่ก็ไม่ถึงกับเป็นเรี่องราวใหญ่โตอะไร ก็แค่พี่น้องทะเลาะกัน หรืออาจจะน้อยใจพ่อ-แม่
    สุดท้ายก็ดีกัน
    ...ดูจากกราฟแล้วในเดือนนี้ตุลาคม สงสัยสิได้แต่งงานแล้วเด้อ
    หรือไม่ก็เจอเนื้อคุ่เป็นเพื่อนกัน อวยพรเลยแล้วกัน ขอให้มีความสุขในความรักนะครับ :em01)

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เพ็นนี
    บ่าวไผ่เบิงให้แน๊..
    วันพุธ ที่ 11 เดือน เมษายน 2522 ปีมะแม เวลา 11.30 น.
    แปลให้นำเด้อ เอามาแต่กราฟอ่านบ่ออกดอกจ้า..ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
    อย่าลืมเบิ่งให้เพ็นนีนำเด้อจ้า...ขอบคุณจ้า

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เพ็นนี
    อย่าลืมเบิ่งให้เพ็นนีนำเด้อจ้า...ขอบคุณจ้า
    กราฟเพิ่นอยู่หน้าไดหน้อ เอามานำแน๋ สิเบิงให้สดๆ เลย

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วิกรรัตน์ แก้วดี
    กราฟเพิ่นอยู่หน้าไดหน้อ เอามานำแน๋ สิเบิงให้สดๆ เลย
    ทันเคยทำกราฟให้จักเทือพ่อหมอ

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21011121314 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread